

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI - TAMISEMI**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE**

SHULE YA SEKONDARI KYIMO,  
S.L.P. 139,  
TUKUYU.

**KUMB. NA. RDC/KSS/JI/FI/2021**

Tarehe .....

JINA LA MWANAFUNZI .....

S. L. P .....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KYIMO**  
**WILAYA YA RUNGWE MKOA WA MBEYA MWAKA 2021.**

**1.0 UTANGULIZI**

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika Shule hii mwaka **2021**. Shule ya Sekondari Kyimo ipo kata ya Kyimo katika Halmashauri ya Wilaya Rungwe.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021** hivyo unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2021** saa **1: 00** asubuhi.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1 SARE YA SHULE**

**(i) WASICHANA**

- Shati mbili nyeupe tetroni mikono mifupi zenye kola
- Sketi mbili,
  - i. Moja rangi ya damu ya mzee
  - ii. Moja ya rangi ya kijani

**Muhimu:** sketi zote ziwe na marinda ya kupanga/kufukuzana (ndefu mpaka miguuni)

- Tai mbili ndefu
  - i. Rangi ya damu ya mzee
  - ii. Rangi ya kijani
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi ( jozi 2)
- Soksi nyeupe ndefu (jozi 2 )
- Sweta mbili rangi ya kijani na ya pili rangi ya damu ya mzee zote ziwe na kola ya “V”
- Rangi ya HIJABU kwa wanaovaa ni nyeupe.
- Truck suit moja yenye rangi ya light blue kwa ajili ya michezo (isibane).
- T – shirt rangi ya kijivu moja yenye kola na muhuri wa shule (Form six).

**(ii) WAVULANA**

- Shati mbili nyeupe tetroni mikono mifupi
- Suruali mbili
  - i. Moja ya rangi ya damu ya mzee
  - ii. Moja ya rangi ya kijani

**Muhimu:-** ziwe pana na mfuko mmoja wa nyuma, ziwe na marinda ya mbele na isibane.

- Viatu vyeusi vya kamba (gidamu) vyenye visigino vifupi (jozi 2)
- Mkanda mmoja mweusi
- Sweta mbili, moja rangi ya kijani na la pili rangi ya damu ya mzee, yote yawe na kola ya “V”
- Tai mbili ndefu
  - i. Moja ya rangi ya kijani
  - ii. Moja ya rangi ya damu ya mzee
- Soksi jozi mbili, rangi nyeusi.
- Truck suit moja, rangi ya light blue kwa ajili ya michezo (isibane).
- T – shirt rangi ya kijivu moja.

**NB:-** kitambaa cha suruali na sketi vimeambatanishwa hapo juu.

## 2.2 VIFAA VYA MASOMO

- i. Madaftari makubwa tisa (counter book quire two-6, quire three-3)
- ii. Madaftari madogo msomi-12 kwa ajili ya English course
- iii. Mkebe mmoja (mathematical set)
- iv. Rula moja sm 30
- v. Mfuko wa kutunzia daftari (sio Rambo).
- vi. **DICTIONARY** moja kwa ajili ya kujisomea.
- vii. Faili moja kwa ajili ya utunzaji wa kumbukumbu

## 2.3 CHAKULA

Chakula cha wanafunzi kwa shule za kutwa ni muhimu kwani humjengea mwanafunzi uwezo mzuri wa kufikiria kupunguza utoro na hivyo kutokana na muongozo wa elimu bila malipo kila mzazi ana jukumu la kumfanya motto wake anapata chakula baada ya makubaliano ya kikao cha wazazi.

## 3.0 SHERIA, TARATIBU NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

### 3.1 MAADILI MEMA;-

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- e) Kutunza usafi wa mwili mavazi na mazingira ya shule
- f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- h) Kutunza mali za shule na Umma kwa ujumla.

### 3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU KISIMAMISHWA SHULE

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
- e) Kupiga au kupigana
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule.
- g) Kudharau Bendera ya taifa
- h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
- i) Kuoa au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

## 4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kaninu na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**NB:-** Hizi fomu tatu zimeambatanishwa hapa nyuma.

***“KWA MAFANIKIO BORA ZAIDI KIELIMU”***

.....  
**KIMONGA MWANG'OMBOLA**  
**MKUU WA SHULE**

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI  
SHULE YA SEKONDARI KYOMO**

**FOMU YA KUKUBALI NAFASI**

**A. MWANAFUNZI**

JINA LA MWANAFUNZI: .....

ANUANI: .....

.....

.....

TAREHE: .....

Mimi ..... nimekubali kujiunga na Shule ya Sekondari Kyimo baada ya kusoma na kuelewa sheria, maelezo na maagizo ya Shule. Naahidi kuwa mtiifu na nitazingatia sheria na taratibu za shule kama nitakavyoelekezwa.

Sahihi ya mwanafunzi .....

Tarehe .....

**B. MZAZI/MLEZI**

Mimi ..... nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa yanayohusu mtoto wangu. Nimekubali kuwa mwanangu achukue nafasi hiyo naahidi pia kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kielimu na kitaaluma.

Sahihi ya mzazi/mlezi .....

Tarehe .....

## MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

- A. 1. Jina la mwanafunzi: .....
2. Tarehe ya kuzaliwa: .....
3. Mahali alipozaliwa: (Wilaya) ..... Mkoa .....
4. Dini: ..... Dhehebu .....
- B. 1. Jina la mzazi anayekutunza: .....
2. Kazi ya mzazi/ mlezi: .....
3. Anuani ya mzazi/ mlezi: .....
4. Namba ya simu ya mzazi/ mlezi: .....
5. Mahali ambapo anaishi mzazi/ mlezi: .....
6. Kijiji/ mji: ..... Kata .....
- Wilaya ..... Mkoa .....
- C. Majina ya ndugu wengine wanaohusika na malezi ya mwanafunzi huyo
1. Ndugu: .....
- Anuani: .....
- Namba ya simu: .....
2. Ndugu: .....
- Anuani: .....
- Namba ya simu: .....
- D. Anuani za Ofisi ya Katibu kata, Mwenyekiti wa Tawi/Kijiji ambako mzazi au mlezi wa mwanafunzi anaishi.
1. Katibu Kata .....
- Kata ya .....
- Anuani .....
- Namba ya simu ya kiofisi .....
2. Mwenyekiti wa Kijiji/ Tawi .....
- Anuani .....

**ZINGATIA:-** Tafadhali ijaze fomu hii kwa uangalifu.

Futa isiyohusika.

**PRESIDENT'S OFFICE – RALG  
KYIMO SECONDARY SCHOOL**

P.O. BOX 139,  
TUKUYU.

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

Please examine Mr./Miss ..... as to his/her physical and mental fitness for admission as a form **ONE** student at Kyimo Secondary School in the year 2021.

Your sincerely,

.....  
**HEADMASTER**

---

The Headmaster,

I have examine Mr. /Miss ..... as shown below and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full time secondary education.

1. Vision with/without glasses. Right ..... left .....
2. Blood pressure ..... Haemoglobin .....
3. Hearing .....
4. Urine (a) Albumen ..... (b) Sugar .....
5. (a) Venereal diseases ..... (b) Bilharzia .....
6. Pregnancy .....
7. Neurosis .....
8. Is there any abnormality of:-  
(a) The heart ..... (b) Lungs .....  
(c) The spleen .....
9. Are there any serious diseases e.g. leprosy, epilepsy, asthma, diabetes etc.  
.....

Any comments .....  
.....  
.....

Date: .....

.....  
Signature of medical officer

Station: .....

Designation: .....