

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS –TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE

Shule ya Sekondari Itagata,

S.L.P 148,

TUKUYU,

Tarehe.....

Mawasiliano:-(1) Mkuu wa shule – 0752057555

(2) Makamu Mkuu wa Shule – 0766460420

Kumb.Na.RDC/ISS/MK/F1/2021

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITAGATA

MWAKA WA MASOMO 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Itagata. Shule hii ipo kata ya Itagata Halmashauri ya wilaya ya Rungwe.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 hivyo unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 hadi tarehe 18/01/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

2.1 SARE ZA SHULE

(i) WASICHANA.

- ❖ Mashati mawili meupe (tetroni) mikono mifupi yenye kola.
- ❖ Sketi mbili, bluu nyeusi istim(dark blue) (moja) na nyeusi (moja) sketi zote ziwe na marinda ya kupangwa ndefu.
- ❖ Tai mbili, bluu nyeusi istim (dark blue) (moja) na nyeusi (moja).
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi.
- ❖ Soksi nyeupe jozi mbili.
- ❖ Sweta moja rangi ya zambarau na raba kwa ajili ya michezo.
- ❖ Hijabu nyeupe kwa wanaovaa.
- ❖ T-shirt ya bluu yenye kola.

(ii) WAVULANA

- ❖ Mashati mawili meupe (tetroni) mikono mifupi yenye kola.
- ❖ Suruali mbili, bluu nyeusi istim(dark blue) (moja) na nyeusi (moja) upana 17 mfuko mmoja nyuma zenye marinda.
- ❖ Tai mbili, bluu nyeusi istim (dark blue) (moja) na nyeusi (moja).
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi.
- ❖ Soksi nyeupe jozi mbili.

- ❖ Mkanda mweusi.
- ❖ Sweta moja rangi ya Zambarau ``V``
- ❖ Track suit rangi ya bluu na raba kwa ajili ya michezo.
- ❖ T-shirt ya bluu yenye kola

2.2 VIFAA VYA DARASANI:

- ❖ Madaftari makubwa tisa (counter book quire 2).
- ❖ Mkebe mmoja , peni, penseli na rula.
- ❖ Begi la ngozi la Kubebea madaftari.
- ❖ Faili moja la plastiki kwa ajili ya kutunzia C.A
- ❖ Picha ndogo mbili (Passport size) kwa ajili ya jalada na kwenye ubao.

2.2.1 VIFAA VYA USAFI :

- ❖ Mfagio (chelewa) moja.
- ❖ Mopa moja ya kukaushia maji.
- ❖ Jembe na kwanja .
- ❖ Ndoo moja (lita kumi).

2.2.2 CHAKULA:

Mwanafunzi anatakiwa kupata chai na chakula cha mchana awapo shuleni. Ni jukumu la mzazi kumpatia chakula mwanafunzi. Aidha, namna ya kupata chakula shuleni itajadiliwa katika kikao cha wazazi na uongozi wa shule.

3.0 SHERIA, TARATIBU NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu **Na.25** ya mwaka **1978** na kama ilivyorekebishwa na sheria **Na. 10** ya mwaka **1995** na rekebisho lake la mwaka **2002**. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu nchini na ofisi ya Rais **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Lengo la elimu ni kufuta ujinga na pia kuwaandaa vijana wetu kulitumikia Taifa katika sekta mbalimbali. Wajibu wa shule ni kuandaa raia wema wa baadaye. Shule haitazamii kuandaa raia wavunja sheria (wahuni, wezi, majambazi, wavuta bangi n.k). Hivyo mwanafunzi analazimika kufuata na kutenda kama sheria na kanuni zinavyojieleza.

3.1 MAADILI MEMA

- Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni lazima.
- Mahudhulio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi.
- Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule .
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- Kuvaa mavazi ya heshima, utii na uvumilivu na .
- Kutunza mali za shule na umma kwa ujumla.

3.2 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

- Wizi.
- Uasherati, Ubakaji, Ushoga na usagaji.
- Ulevi na Matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yote ya kulevya.
- Makosa mengine ya jinai.
- Kupiga au kupigana.
- Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine.
- Kudharau Bendera ya Taifa na fedha ya Taifa.
- Kuoa au kuolewa.
- Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- Kutoa au kushawishi kutoa mimba.
- Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
- Kukataa adhabu halali.
- Kujiachisha shule mwenyewe.
- Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 MAMBO YA KUZINGATIA KABLA YA KUJA SHULENI:-

- Nenda kupime afya yako katika hospitali ya wilaya (Tumia medical Examination form iliyoambatanishwa na uje nayo siku ya kuripoti shuleni).
- Jaza fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi (imeambatanishwa).
- Soma na kujaza fomu ya mzazi na mwanafunzi kukubali nafasi na kukubaliana na sheria, taratibu na kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule (imeambatanishwa)
- Nakala ya cheti cha kuzaliwa.

Nakutakia maandalizi mena.

‘ELIMU NI MWANGA WA UKWELI’

.....
MWAMANGA LEONARD
(MKUU WA SHULE)

PRESIDENT’S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

RUNGWE DISTRICT COUNCIL

ITAGATA SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 148,

TUKUYU.

DATE.....

To the Medical Officer,

Government Hospital,

.....

.....

Please examine as to his/her fitness for pursuing further education at this school.

- 1) Hemoglobin.....
- 2) P.V.Blooding.....
- 3) (a) Blooding.....
- (b)Hearing.....

4) Blood pressure.....

5) Stool for routine examination.....

6) Urine for sugar.....

7) Skin diseases.....

8) Leprosy.....

9) Pulmonary tuberculosis.....

10) Asthma.....

11) Epilepsy.....

12) Deformity.....

13) Mental problem.....

14) Abnormalities of (a) Heart.....(b) Lungs.....

15) Pregnancy.....

16) Venereal diseases.....

17) Vision.....

Comments:.....

Signature.....

OFISI YA RAIS- TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE

SHULE YA SEKONDARI ITAGATA

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

- A. 1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa:(wilaya)..... Mkoa.....
4.Dini.....Dhehebu.....
- B. 1. Jina la mzazi.....
2. Kazi ya mzazi / mlezi.....
3. Anuani ya mzazi/ malezi.....
4. Namba ya simu ya mzazi/ mlezi.....
5. Mahali ambapo anaishi mzazi/ mlezi.....
6. Kijiji/ mji.....kata.....
Wilayamkoa.....
- C. Majina ya ndugu wengine wanaohusika na malezi ya mwanafunzi huyo
1. Ndugu.....
Anuani.....
Namba ya simu.....
2. Ndugu.....
Anuani.....
Namba ya simu.....
- D. Anuani za Ofisi ya katibu kata, mwenyekiti wa Tawi /kijiji ambapo mzazi au mlezi wa mwanafunzi anaishi:
1. Katibu kata
Kata ya
Anuani.....
Namba ya simu.....
2. Mwenyekiti wa kijiji/Tawi.....
Anuani.....

ZINGATIA: Tafadhali ijaze fomu hii kwa uangalifu.

FUTA ISIOHUSIKA.

OFISI YA RAIS- TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE

SHULE YA SEKONDARI ITAGATA

FOMU YA KUKUBALI NAFASI, SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

A. MWANAFUNZI:

JINA LA MWANAFUNZI.....
ANUANI.....
.....
.....
TAREHE.....

Mimi nimekubali kujiunga na shule ya sekondari Itagata baada ya kusoma na kuelewa sheria, taratibu na kanuni za shule. Naahidi kuwa mtiifu na nitazingatia sheria na taratibu za shule kama nitakavyoelekezwa.

Sahihi ya mwanafunzi.....
Tarehe.....

B. MZAZI/MLEZI:

Mimi.....nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa yanayohusu mtoto wangu. Nimekubali kuwa mwanangu ajiunge na shule ya sekondari Itagata. Naahidi pia kuwa nitashauriana na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kimwili na kiroho.

Sahihi ya mzazi/ mlezi.....
Tarehe.....